ตารางฟุตบอล U16 ชิงแชมป์เอเชีย 2017 AFC U-16 Championship โปรแกรมถ่ายสดวันนี้

ตาราง โปรแกรม ดูถ่ายทอดสด ยู16 ฟุตบอลฟุตบอลชิงแชมป์เอเชีย 2018 รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี รอบคัดเลือก (AFC U-16 Championship 2017 วันที่ 16-24 กันยายน 2560 ณ สนามราชมังคลากีฬาสถาน, กรุงเทพฯ ลาว, ติมอร์ เลสเต้, หมู่เกาะนอร์เทิร์นมาเรียนา, อินโดนีเซีย

ดูบอลสด ฟุตบอลชิงแชมป์เอเชีย 2018 รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี รอบคัดเลือก จะนำทีมที่ได้อันดับ 1 ในแต่ละกลุ่มรวม 10 ทีม และ ทีมอันดับ 2 ที่ดีที่สุดอีก 5 ทีมรวมกับทีมเจ้าภาพเป็น 16 ทีมเข้าไปเล่นในรอบสุดท้ายระหว่างวันที่ 20 กันยายน – 7 ตุลาคม ปี 2561

สำหรับ ทีมชาติไทย อยู่ในสาย G ร่วมกับ ลาว, ติมอร์ เลสเต้, หมู่เกาะนอร์เทิร์นมาเรียนา, อินโดนีเซีย โดย ทีมชาติไทย จะลงเล่นนัดแรก พบกับ หมู่เกาะนอร์เทิร์นมาเรียนา ในวันจันทร์ที่ 18 กันยายน 2560 เวลา 19.00 น. ณ สนามราชมังคลากีฬาสถาน ถ่ายทอดสดทาง ไทยรัฐทีวี

กลุ่ม G

1. ไทย Thailand (Host for qualifiers)
2. ลาว Laos
3. ติมอร์เลสเต Timor-Leste
4. หมู่เกาะนอร์เทิร์นมาเรียนา Northern Mariana Islands
5. อินโดนีเซีย Indonesia

โปรแกรมการแข่งขันฟุตบอล ยู16 ชิงแชมป์เอเชีย รอบคัดเลือก

AFC U-16 Championship 2018 qualifiers

วันเสาร์ที่ 16 ก.ย 2017

16:00 ติมอร์ vs ลาว Timor leste vs Loas ลิ้งดูสด [ลิ้งถ่ายทอดสด]

19:00 อินโดนีเซีย พบ หมู่เกาะนอร์เทิร์นมาเรียนา Indonesia vs Northern Mariana Islands [ลิ้งดูสด]

วันจันทร์ที่ 18 กันยายน 2560

16:00 อินโดนีเซีย พบ ติมอร์ Timor leste vs Indonesia [ลิ้งถ่ายทอดสด]

19:00 ไทย พบ หมู่เกาะนอร์เทิร์นมาเรียนา Thailand vs Northern Mariana Islands  [ลิ้งดูสด]

วันพุธที่ 20 กันยายน 2560

16:00 ลาว พบ หมู่เกาะนอร์เทิร์นมาเรียนา Loas vs Northern Mariana Islands

19:00 ไทย พบ อินโดนีเซีย Thailand vs Indonesia [ถ่ายทอดสด]

วันศุกร์ที่ 22 กันยายน 2017

19:00 ไทย พบ ติมอร์ เลสเต Thailand vs Timor leste [ถ่ายทอดสด]

วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2017

16:00 ติมอร์ vs หมู่เกาะนอร์เทิร์นมาเรียนา Northern Mariana Islands

19:00 ไทย พบ ลาว Thailand vs Loas

ช่องทางรับชม ถ่ายทอดสดวันนี้

กดติดตาม เพื่อรับการถ่ายทอดสด

LINK1  LINK2  LINK3


ลิ้งค์ ดูถ่ายทอดส LIVE Now



รายชื่อนักฟุตบอลทีมชาติไทย ชุดยู16 ชิงแชมป์เอเชีย U16  ซัลบาดอร์ บาเลโร การ์เซีย หัวหน้าผู้ฝึกสอนเปิดโผรายชื่อ 23 ขุนพล ชุดทำศึกชิงแชมป์เอเชีย 2018 รอบคัดเลือก

สมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ จึงขอประกาศรายชื่อ นักฟุตบอลชายทีมชาติไทย รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี จำนวน 23 คน ดังนี้

1. นายกิตติชัย ใยดี สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
2. นายธนรัตน์ ทุมเสน สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
3. นายศุภณัฏฐ์ เหมือนตา สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
4. นายธนริน ทุมเสน สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
5. นายจิรเมธ จันทร์งาม สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
6. นายอนุชิต ทวีศรี สโมสรชลบุรี เอฟซี
7. นายจักรพงษ์ แสนมะฮุง สโมสรชลบุรี เอฟซี
8. นายกิตติพงศ์ เขตภารา สโมสรชลบุรี เอฟซี
9. นายวรากร ทองใบ สโมสรชลบุรี เอฟซี
10. นายภานุพงษ์ ทองแม้น สโมสรชลบุรี เอฟซี
11. นายสราวุฒิ เสาวรส สโมสรชลบุรี เอฟซี
12. เด็กชายปฏิภาณ เตี้ยงสูงเนิน สโมสรชลบุรี เอฟซี
13. นายฉัตรมงคล เรืองฐณโรจน์ สโมสรชลบุรี เอฟซี
14. นายพงศกร อินเนตร โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี
15. นายอาทิตย์ บัวงาม โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี
16. นายณัฐวุฒิ แพงกระโทก โรงเรียนอัสสัมชัญ ธนบุรี
17. นายปัณณวัชร์ โชติจิรชัยธรณ์ สโมสรเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
18. นายฐิติพันธ์ เอกศิริ สโมสรเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
19. นายทักษ์ดนัย ใจหาญ สโมสรเชียงราย ยูไนเต็ด
20. เด็กชายธนกฤต ทองศรี สโมสรบางกอกกล๊าส เอฟซี
21. เด็กชายณัฐกิตติ์ บุตรสิงห์ สโมสรบางกอกกล๊าส เอฟซี
22. เด็กชายวิษณุ เชิดชู สโมสรพานทอง เอฟซี
23. เด็กชายภูวดล พลสงคราม โรงเรียนกีฬาขอนแก่น

โดยฟุตบอลชายทีมชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี จะทำการแข่งขันฟุตบอลชิงแชมป์เอเชีย รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี รอบคัดเลือก ซึ่งอยู่ร่วมสายเดียวกับ อินโดนีเซีย, สปป.ลาว, ติมอร์ เลสเต และ หมู่เกาะ นอร์เธิร์น มาเรียนา เพื่อหาทีมแชมป์กลุ่ม และ รองแชมป์กลุ่มที่ดีที่สุด 5 จาก 10 ทีม ผ่านเข้าไปเล่นรอบสุดท้ายที่ประเทศมาเลเซีย ในปี 2561 ต่อไป

AFC U-16 Championship 2018 qualifiers

WEST Zone
Group A:

1. Uzbekistan
2. Saudi Arabia (Host for qualifiers)
3. Jordan
4. Bahrain
5. Sri Lanka

Group B:
1. Oman
2. Tajikistan (Host for qualifiers)
3. Syria
4. Turkmenistan (withdrew)
5. Maldives

Group C:
1. Islamic Republic of Iran (Host for qualifiers)
2. Kyrgyz Republic
3. Afghanistan
4. Lebanon
5. Bhutan

Group D:
1. Iraq
2. India
3. Palestine
4. Nepal (Host for qualifiers)

Group E:
1. United Arab Emirates
2. Yemen
3. Qatar (Host for qualifiers)
4. Bangladesh

EAST Zone
Group F:

1. DPR Korea
2. Hong Kong
3. Chinese Taipei (Host for qualifiers)
4. Macau
5. Brunei Darussalam

Group G:
1. Thailand (Host for qualifiers)
2. Laos
3. Timor-Leste
4. Northern Mariana Islands
5. Indonesia

Group H:
1. Korea Republic
2. China PR
3. Myanmar (Host for qualifiers)
4. Philippines

Group I:
1. Vietnam
2. Australia
3. Mongolia  (Host for qualifiers)
4. Cambodia

Group J:
1. Japan
2. Malaysia
3. Singapore
4. Guam (Indonesia to host as neutral venue)

ริมคลอง : บ้านดูบอล