โปรแกรม ซีเกมส์ 29 สิงหาคม 2017 ตารางถ่ายทอดสด นักกีฬาไทย วันนี้

ตารางโปรแกรมแข่งขัน ซีเกมส์ นักกีฬาไทย วันนี้

ดูกีฬาซีเกมส์ 2017 ทีมชาติไทย วันที่ 19-31 สิงหาคม 2560 ณ กรุงกัวลาลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย ถ่ายทอดสด โทรทัศน์รวมกาลเฉพาะกิจ 3 5 7 9 NBT ลิ้งดูซีเกมส์ มาเลเซีย ดูซีเกมส์ออนไลน์ สรุปเหรีญรางวัล

กีฬาซีเกมส์ 2017 (พ.ศ. 2560) การแข่งขันกีฬาซีเกมส์ ครั้งที่ 29 จัดขึ้นโดยมีกัวลาลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย เป็นเจ้าภาพจัดการแข่งขันกีฬาซีเกมส์ โดยเป็นการจัดการแข่งขันที่มีนักกีฬาทั้งหมดจาก 11 ประเทศ ในภูมิภาคเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ เข้าร่วมแข่งขัน จัดการแข่งขันระหว่างวันที่ 19–30 สิงหาคม พ.ศ. 2560 โดยครั้งนี้เป็นครั้งที่ 6 ของประเทศมาเลเซีย หลังจากที่เป็นเจ้าภาพในปี 1965, 1971, 1977, 1989 และ 2001 ตามลำดับ ซึ่งการแข่งขันในครั้งนี้เป็นการจัดการแข่งขันในรอบ 16 ปี ของประเทศมาเลเซีย โปรแกรมบอลซีเกมส์ 2017

ช่องดูซีเกมส์ ถ่ายทอดซีเกมส์มาเลเซีย Sea Games 2017

กดไลค์ เพื่อติดตามการถ่ายทอดสด Like HD

CH3  CH5  CH7  CH9  CH11 LIVE


ลิ้งดูกีฬา ซีเกมส์สด

 

ช่องซีเกมส์ YOUTUBE 1

httpvh://youtu.be/YnYngaJTr2E

ช่องซีเกมส์ YOUTUBE 2

httpvh://youtu.be/BxLw0mwCiUA

 

ตารางถ่ายทอดสด ซีเกมส์ วันที่ 29/8/2017

ตารางถ่ายทอดสดซีเกมส์ วันอังคารที่ 29 สิงหาคม 2560

ช่อง สทท.11 ถ่ายทอดสดเริ่มเวลา 09.00 น.

ช่อง 3 ถ่ายทอดสด เริ่มเวลา 13.00 น.

ชิง 60 เหรียญทอง

เทควันโด (ชิง 4 เหรียญ) [ถ่ายทอดสด]
เริ่มเวลา 07.30 น.
– รุ่น 49 กก. หญิง (พาณิภัค วงศ์พัฒนกิจ)
– รุ่น 58 กก. ชาย (เทวินทร์ หาญปราบ)
– รุ่นน้ำหนัก ไม่เกิน 63 กก. ชาย
– รุ่นน้ำหนัก ไม่เกิน 73 กก. หญิง
14.00 รอบชิงชนะเลิศ

ตะกร้อ (ชิง 1 เหรียญ) [ถ่ายทอดสด]
เริ่มเวลา 09.00 น.
– ประเภททีมเดี่ยวชาย

ปันจักสีลัต (ชิง 16 เหรียญ)
เริ่มเวลา 09.00 น.
– ประเภทร่ายรำ ชาย
– ประเภทร่ายรำหญิง
– ประเภทต่อสู้ รุ่น 45-50 กก. ชาย
– ประเภทต่อสู้ รุ่น 45-50 กก. หญฺิง
– ประเภทต่อสู้ รุ่น 50-55 กก. ชาย
– ประเภทต่อสู้ รุ่น 50-55 กก. หญิง
– ประเภทต่อสู้ รุ่น 55-60 กก. ชาย
– ประเภทต่อสู้ รุ่น 60-65 กก. ชาย
– ประเภทต่อสู้ รุ่น 60-65 กก. หญิง
– ประเภทต่อสู้ รุ่น 65-70 กก. ชาย
– ประเภทต่อสู้ รุ่น 65-70 กก. หญิง
– ประเภทต่อสู้ รุ่น 70-75 กก. ชาย
– ประเภทต่อสู้ รุ่น 75-80 กก. ชาย
– ประเภทต่อสู้ รุ่น 80-85 กก. ชาย
– ประเภทต่อสู้ รุ่น 85-90 กก. ชาย
– ประเภทต่อสู้ รุ่น 90-95 กก. ชาย

เรือใบ (ชิง 5 เหรียญ)
รอบชิงชนะเลิศ เริ่มเวลา 09.30 น.
– เลเซอร์ สแตนดาร์ด ชาย
– เลเซอร์ เรเดียล ชาย
– เลเซอร์ เรเดียล หญิง
– ออฟติมิสต์ ชาย
– ออฟติมิสต์ หญิง

ยกน้ำหนัก (ชิง 2 เหรียญ)
เริ่มเวลา 10.00 น.
– รุ่น 69 กก. ชาย (ไตรรัตน์ บุญสุข)
– รุ่น 77 กก. ชาย (จตุภูมิ ชินวงศ์)

คริกเกต (ชิง 1 เหรียญ)
เริ่มเวลา 11.30 
– ประเภททีมชาย ที 20

แบดมินตัน (ชิง 5 เหรียญ)  [ถ่ายทอดสด]
เริ่มเวลา 12.00 น.
– ประเภทหญิงเดี่ยว
– ประเภทชายเดี่ยว
– ประเภทหญิงคู่
– ประเภทคู่ผสม
– ประเภทชายคู่

สเก็ตน้ำแข็ง (ชิง 2 เหรียญ)
รอบชิงชนะเลิศ เริ่มเวลา 13.30 น.
– 500 ม. ชาย (วิศวชิต ลุมเพ็ง, ไตรภพ ทองงาม, อธิปนวรัตน์ล ประกฤต บวรมงคลศักดิ์, ธีระศักดิ์ บุญปก)
– 500 ม. หญิง (ฑีฆรี ศิลปอาชา, รดา ล่ำซำ, วรวลัญช์ ลี้ชินภัทร, ณัชชา ปรัชญารัติกุล)

จักรยาน (ชิง 5 เหรียญ)
เริ่มเวลา 13.00 น.
– 1 กม. ชาย
– 500 ม. หญิง
– ประเภทคิริน ชาย
– ประเภทคิริน หญิง
– ประเภททีมเปอชูส ชาย

มวย ชาย (ชิง 5 เหรียญ)  [ถ่ายทอดสด]
เริ่มเวลา 13.00 น.
– รุ่น 51-54 กก.
– รุ่น 54-57 กก.
– รุ่น 60-63.5 กก.
– รุ่น 63.5-67 กก.
– รุ่น 67-71 กก.

ฮอกกี้ (ชิง 1 เหรียญ)
รอบชิงชนะเลิศ เริ่มเวลา 17.30 น.
– ประเภททีมชาย

ขี่ม้าโปโล (ชิง 1 เหรียญ)
รอบชิงชนะเลิศ เริ่มเวลา 15.00 น.
ไทย – มาเลเซีย

ฟุตบอล (ชิง 1 เหรียญ)
15.30 น. รอบชิงเหรียญทองแดง
อินโดนีเซีย – เมียนมาร์
19.45 น. รอบชิงชนะเลิศ
มาเลเซีย – ไทย   [ถ่ายทอดสด]

กระโดดน้ำ (ชิง 3 เหรียญ)
เริ่มเวลา 16.00 น.
– กระโดดน้ำหญิงคู่ 3 ม.
– กระโดดน้ำชายคู่ 3 ม.
– คู่ผสม แพลทฟอร์ม 10 ม.

สควอช (ชิง 2 เหรียญ)
17.00 น. ทีมหญิง
19.00 น. ทีมชาย

สกี้น้ำและเวคบอร์ด (ชิง 6 เหรียญ)
– ประเภท Jump Individual ชาย
– ประเภท Jump Individual หญิง
– ประเภท Slalom Individual ชาย
– ประเภท Slalom Individual หญิง
– ประเภท Tricks Individual ชาย
– ประเภท Tricks Individual หญิง