โปรแกรม ซีเกมส์ 28 สิงหาคม 2017 ตารางถ่ายทอดสด นักกีฬาไทย วันนี้

ตารางโปรแกรมแข่งขัน ซีเกมส์ นักกีฬาไทย วันนี้

ดูกีฬาซีเกมส์ 2017 ทีมชาติไทย วันที่ 19-31 สิงหาคม 2560 ณ กรุงกัวลาลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย ถ่ายทอดสด โทรทัศน์รวมกาลเฉพาะกิจ 3 5 7 9 NBT ลิ้งดูซีเกมส์ มาเลเซีย ดูซีเกมส์ออนไลน์ สรุปเหรีญรางวัล

กีฬาซีเกมส์ 2017 (พ.ศ. 2560) การแข่งขันกีฬาซีเกมส์ ครั้งที่ 29 จัดขึ้นโดยมีกัวลาลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย เป็นเจ้าภาพจัดการแข่งขันกีฬาซีเกมส์ โดยเป็นการจัดการแข่งขันที่มีนักกีฬาทั้งหมดจาก 11 ประเทศ ในภูมิภาคเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ เข้าร่วมแข่งขัน จัดการแข่งขันระหว่างวันที่ 19–30 สิงหาคม พ.ศ. 2560 โดยครั้งนี้เป็นครั้งที่ 6 ของประเทศมาเลเซีย หลังจากที่เป็นเจ้าภาพในปี 1965, 1971, 1977, 1989 และ 2001 ตามลำดับ ซึ่งการแข่งขันในครั้งนี้เป็นการจัดการแข่งขันในรอบ 16 ปี ของประเทศมาเลเซีย โปรแกรมบอลซีเกมส์ 2017

ช่องดูซีเกมส์ ถ่ายทอดซีเกมส์มาเลเซีย Sea Games 2017

กดไลค์ เพื่อติดตามการถ่ายทอดสด Like HD

CH3  CH5  CH7  CH9  CH11 LIVE


ลิ้งดูกีฬา ซีเกมส์สด

 

ช่องซีเกมส์ YOUTUBE 1

httpvh://youtu.be/-CchuAcpHtY

ช่องซีเกมส์ YOUTUBE 2

httpvh://youtu.be/oW8NA9bLtUM

ตารางถ่ายทอดสด ซีเกมส์ วันที่ 28/8/2017

ตารางถ่ายทอดสดซีเกมส์ วันจันทร์ที่ 28 สิงหาคม 2560

ช่อง สทท.11 ถ่ายทอดสดเริ่มเวลา 09.00 น.

ซีเกมส์วันนี้ ชิง  เหรียญทอง

ยิมนาสติก (ชิง 5 เหรียญ)
09.00 น. รอบชิงชนะเลิศ ห่วง, บอล, คทา, ริบบิ้น
09.00 น. รอบชิงชนะเลิศ ทีมผสม (พรชนิตว์ จันทาบุตร, ปัญจรัตน์ ประวัติโยธิน, ธัญญาพัทธ์ สังวรโยธิน, มนัสนันท์ ชัยธีระภัทรพงศ์)

จักรยาน (ชิง 4 เหรียญ) 
รอบคัดเลือก เริ่มเวลา 13.00 น.
– สปรินท์ บุคคลชาย (สัจจกุล เสียงล้ำ, พงษ์เทพ ท่าพิาย, วรยุทธ คะปัญญา)
– สปรินท์ บุคคลหญิง (ชนิภรณ์ บัติรยะ, วาทินี ลือขจร)
– ออนเนียมชาย
– เปอร์ซูต บุคคลชาย
19.36 น. รอบชิงชนะเลิศ

กระโดดน้ำ (ชิง 3 เหรียญ)
เริ่มเวลา 16.45 น.
– แพลทฟอร์ม 10 ม.ชาย
– สปริงบอร์ด 1 ม.ชาย
– สปริงบอร์ด 3 ม. คู่ผสม

เทควันโด (ชิง 3 เหรียญ)
เริ่มเวลา 07.30 น.

– รุ่นไม่เกิน 54 กก (ณัฐวีร์ กล่อมพงษ์)
– รุ่นไม่เกิน 46 กก. หญิง (พาณิภัค วงศ์พัฒนกิจ)
– รุ่นไม่เกิน 53 กก.
14.00 น. รอบชิงชนะเลิศ

วินด์เซริฟ (ชิง 2 เหรียญ)
09.30 น. อาร์เอสวัน ชาย (ณัฐพงษ์ โพธิ์นพรัตน์)
09.30 น. อาร์เอสวัน หญิง (ศิริพร แก้วดวงงาม)

ยกน้ำหนัก (ชิง 2 เหรียญ)
10.00 น. รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 56 กก. ชาย (วิฑูรย์ มิ่งมูล)
11.00 น. รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 62 กก. ชาย (พงศกร นนดารา) 

ขี่ม้า (ชิง 1 เหรียญ)
08.00 น. กระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง ประเภทบุคคล

เปตอง (ชิง 1 เหรียญ)
08.00 น. รอบคัดเลือก คู่สผม (ศราวุธ ศรีบุญเพ็ง, อัมพัวัน สุวรรณพฤกษ์)
14.00 น. คู่ผสม รอบรองชนะเลิศ
16.00 น. คู่ผสม รอบชิงชนะเลิศ

คริกเกต (ชิง 1 เหรียญ)
11.30 น. ประเภททีม ที 20 หญิง

ฮอกกี้ (ชิง 1 เหรียญ)
17.30 น. ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ

ขี่ม้าโปโล
15.00 น. รอบชิงทองแดง

 แบดมินตัน [ถ่ายทอดสด]
 เริ่มเวลา  12.00 น. 
– ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
– ชายคู่ รอบรองชนะเลิศ
– คู่ผสม รอบรองชนะเลิศ
– หญิงคู่ รอบรองชนะเลิศ
– หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ

มวย ชาย [ถ่ายทอดสด]
เริ่มเวลา 13.00 น.  
– รุ่น  51-54 กก.
– รุ่น 54-57 กก.
– รุ่น 60-63.5 กก.
– รุ่น 63.5-67 กก.
– รุ่น 67-71 กก.